மருத்துவம்

கொரோனா தொற்று இதயம் மற்றும் நீரிழிவு நோயாளிகளை பாதிக்குமா? மருத்துவர் கூறும் தகவல்கள்…

கொரோனாவால் இதயம், நீரிழிவு நோயாளிகள் பாதிக்கப்படும் அபாயம் அதிகமா? இந்திய மருத்துவ ஆராய்ச்சி கவுன்சில் விளக்கம் அளித்துள்ளது.

கொரோனா தொற்று இதயம் மற்றும் நீரிழிவு நோயாளிகளை பாதிக்குமா?

கேள்வி பதில் அமர்வு

இந்திய மருத்துவ ஆராய்ச்சி கவுன்சில் (எம்.சி.ஐ) கொரோனா வைரஸ் குறித்து கேள்வி பதில் பதிப்பை வெளியிட்டுள்ளது.

விவரங்கள் பின்வருமாறு.

கேள்வி: – இதய நோய் நோயாளிகள், நீரிழிவு நோயாளிகள் அல்லது உயர் இரத்த அழுத்தம் உள்ள நோயாளிகள் கொரோனா வைரஸ் பெறும் அபாயத்தில் உள்ளார்களா? அவர்களுக்கு தொற்று ஏற்பட்டால் உடல் மோசம் அடைவதற்கு அதிகம் வாய்ப்பு உள்ளதா?

பதில்: – இதய நோய், நீரிழிவு நோய் மற்றும் உயர் இரத்த அழுத்தம் உள்ள நோயாளிகளுக்கு மற்ற நோயாளிகளை விட கொரோனா வைரஸ் வருவதற்கான அதிக ஆபத்து இல்லை. தற்போது, ​​நோய்த்தொற்று கண்டறியப்பட்டவர்களில் 80% பேருக்கு டிஸ்ப்னியா (காய்ச்சல், வறண்ட தொண்டை, இருமல்) போன்ற லேசான அறிகுறிகள் உள்ளன மற்றும் அவை முழுமையாக குணமாகின்றன.

இருப்பினும், நீரிழிவு மற்றும் இதய செயலிழப்பு மற்றும் உயர் இரத்த அழுத்தம் போன்ற இதய நோயால் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு கடுமையான அறிகுறிகள் மற்றும் சிக்கல்கள் இருக்கலாம். எனவே, அத்தகைய நோயாளிகளுக்கு சிறப்பு கவனிப்பு தேவைப்படுகிறது.

உங்களுக்கு லேசான அறிகுறிகள் இருந்தாலும், உங்கள் மருத்துவர் பரிந்துரைத்த அனைத்து மருந்துகளையும் தவறாமல் எடுத்துக்கொள்கிறீர்களா? தயவுசெய்து உறுதிப்படுத்தவும். உங்கள் மருத்துவரின் ஆலோசனையின்றி மருந்தை நிறுத்த வேண்டாம்.

உங்கள் மருத்துவரை நீங்கள் பார்க்க முடியாவிட்டால், உங்கள் இரத்த அழுத்தம், நீரிழிவு நோய் மற்றும் இதய நோய் மருந்துகளைத் தொடரவும். கொழுப்பின் அளவைக் கட்டுப்படுத்தும் அளவையும் தொடர வேண்டும்.

கேள்வி: – இரத்த அழுத்த மருந்துகள் நோய்த்தொற்றின் அபாயத்தை அதிகரிக்கும் என்று கூறப்படுவது உண்மைதானா?

பதில்:-கிடைக்கக்கூடிய தகவல்களை ஆராய்ந்த பிறகு, இது விஞ்ஞானிகளுக்கும் இருதய மருத்துவர்களுக்கும் இடையிலான ஒருமித்த கருத்தாகும். ACE இல் இரண்டு வகையான மருந்துகள் பயன்படுத்தப்படுகின்றன. மருந்துகள் (உதாரணத்துக்கு ரமிபிரில், எனலாபிரில் போன்றவை) மற்றும் ஏஆர்பி மருந்துகள் (லோசர்டன், டெல்மிசர்டன் போன்றவை) கொரோனா நோய்த்தொற்றின் தீவிர அதிகரிப்புக்கு எந்த ஆதாரமும் இல்லை.

இந்த மருந்துகள் இதய செயலிழப்புக்கு பயனுள்ளவையாகும் மற்றும் உயர் இரத்த அழுத்தத்தைக் கட்டுப்படுத்துகின்றன. நிறுத்தும்போது, ​​இவை ஆபத்தானவை. இது உங்கள் இதய நிலையை மோசமாக்கும்.

கேள்வி:- வலி நிவாரணி அல்லது காய்ச்சல் மாத்திரை இவற்றில் எதை எடுத்துக் கொள்ளலாம்?

பதில்: -இபுப்ரோஃபென் போன்ற வலி நிவாரணி மருந்துகள் கொரோனா பாதிப்பை அதிகரிக்கும் என நிரூபிக்கப்பட்டுள்ளது. இத்தகைய மருந்துகள் நோயாளிகளுக்கு இதய செயலிழப்பை ஏற்படுத்தும் மற்றும் சிறுநீரக செயலிழப்பு அபாயத்தை அதிகரிக்கும். எனவே, அத்தகைய மருந்துகளைத் தவிர்த்து, உங்கள் மருத்துவர் பரிந்துரைத்தவற்றை மட்டுமே எடுத்துக் கொள்ளுங்கள். தேவைப்பட்டால், பாதுகாப்பான பாராசிட்டமால் மட்டுமே பயன்படுத்தவும்.

இவ்வாறு அந்த அறிக்கையில் கூறப்பட்டுள்ளது

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Back to top button