வாழ்க்கை முறை

​பெற்றோரே அவசியம் தெரிந்துகொள்ளுங்கள் ! குழந்தைகளின் பார்வைத்திறனை பாதிக்கும் ஆன்லைன் பயன்பாடு

இப்போது ஆன்லைன் பயன்பாடு அதிகரித்துள்ளது, குழந்தைகளின் “திரை நேரம்” காலம் நீண்டதாகிவிட்டது. குழந்தையின் பார்வை மற்றும் செயல்திறனை பாதிக்கும் அம்சங்கள் இவை.

பள்ளி குழந்தைகளுக்கான “ஆன்லைன்” வகுப்புகள் வீட்டில் நடத்தப்படுகின்றன. எனவே பெரும்பாலும் அவர்கள் தொலைபேசிகள் மற்றும் மடிக்கணினிகளைப் பார்க்கிறார்கள். ஒரு குழந்தை அத்தகைய திரையைப் பார்க்கும் நேரத்தை “திரை நேரம்” என்று அழைக்கப்படுகிறது. குழந்தையின் பார்வை மற்றும் செயல்திறனை பாதிக்கும் அம்சங்கள் இவை.

உங்கள் டிவி, தொலைபேசி, கணினி போன்றவற்றின் திரைக்கு முன்னால் உங்களுக்கு 2 வயது இருக்கும் வரை உங்கள் குழந்தையை சுமக்க வேண்டாம். 2 முதல் 5 வயது வரையிலான குழந்தைகள் ஒரு நாளைக்கு 30 நிமிடங்கள் தொடர்ந்து இத்தகைய திரைகளைப் பார்க்க முடியும். நீங்கள் திரையை நீண்ட நேரம் பார்க்கிறீர்கள் என்றால், அது திரை போதை என்று அழைக்கப்படுகிறது.

குழந்தைகள் எந்த வகையான நிகழ்ச்சியைப் பார்க்கிறார்கள் என்பதைப் பொறுத்து அவர்களின் சொந்த பண்புகளை வளர்த்துக் கொள்கிறார்கள். வன்முறை எண்ணங்களும் கோபமும் கொண்ட குழந்தைகளாக வளர்ந்த அவர்கள் இதுபோன்ற நிகழ்ச்சிகளைப் பார்க்கிறார்கள் என்பது புரிந்துகொள்ளத்தக்கது. பிள்ளைகள் பார்க்கும் விஷயத்தில் பெற்றோர்கள் கவனம் செலுத்த வேண்டும். வன்முறை கார்ட்டூன்களைக் கூட குழந்தைகளைப் பார்க்க அனுமதிக்கக்கூடாது.

தொலைக்காட்சி நிகழ்ச்சி காண்பிப்பது போல குழந்தைகளுக்கு உணவளிப்பதைத் தவிர்க்கவும். ஒரு டிவி மற்றும் குழந்தையின் படுக்கையறையில் ஒரு கணினி. மற்றும் பல. படுக்கைக்கு ஒரு மணி நேரத்திற்கு முன்பு வீட்டில் ஒரு பொது அறையில் உங்கள் டிவி, கணினி போன்றவற்றை அணைக்கவும். நான் டிவி பார்த்துக்கொண்டிருக்கிறேன். நிகழ்ச்சியைப் பார்க்கும்போது உங்கள் பிள்ளை தூங்க அனுமதிக்காதீர்கள். அது அவர்களை ஆழ்ந்த தூக்கத்தைகெடுக்கும்.. இது “தூக்கக் கோளாறு” என்று அழைக்கப்படுகிறது. அவர்கள் திடீரென்று பயம், அலறல், பயம், அழுகை போன்றவற்றில் எழுந்திருக்கலாம்.

குழந்தைகளின் ‘ஸ்கிரீன் டைம்’மை குறைக்க வழி இருக்கிறது. விளையாட்டு, கைவினைப் பொருட்கள் தயாரிப்பு, விவசாயம், சமையல் போன்று, அவர்களுக்கு பிடித்தமானவைகளில் மனதை திருப்பிவிடலாம். பெற்றோர்கள் டி.வி., செல்போன்களின் பயன்பாட்டை குறைத்தால், குழந்தைகளும் தாமாகவே அதில் இருந்துவிடுபடும். பெற்றோர் அவைகளை அதிக நேரம் பயன்படுத்திக்கொண்டே குழந்தைகளை மட்டும் குறைக்கச் சொல்வது எதிர்பார்க்கும் பலனைத்தராது. குழந்தைகளிடம் ஸ்கிரீன் டைம் அதிகரித்தால் கண்பார்வைக் குறைபாடு மட்டுமின்றி ஒற்றைத்தலைவலி போன்ற பிரச்சினைகளும் உருவாகும்.

எல்லா வீடுகளிலும் ஒரு நாளைக்கு ஒரு முறையாவது ஒன்றாக உட்கார்ந்து சாப்பிடும் பழக்கத்தைப் பெறுங்கள். ஒருவருக்கொருவர் பேசவும் கருத்துக்களைப் பரிமாறவும் அந்த நேரத்தைப் பயன்படுத்துங்கள். உங்கள் குழந்தையுடன் ஏதாவது குழப்பம் உள்ளதா? அவர்கள் ஏதோ தவறுடன் சிக்கிக்கொண்டிருக்கிறார்களா? கண்டுபிடிக்க நீங்கள் அந்த நேரத்தைப் பயன்படுத்தலாம். இந்த “குடும்ப நேரம்” அவர்களின் இதயத்தில் உள்ள அனைத்தையும் வெளிப்படுத்தும் என்ற நம்பிக்கையில் குழந்தைகள் வளர்க்கப்பட வேண்டும்.

குழந்தைகள் நடனமாடுவது, பாடுவது, சிரிப்பது, படங்கள் மற்றும் வீடியோக்களை எடுப்பது மற்றும் சமூக வலைப்பின்னல் தளங்களில் இடுகையிடுவது அதிகம். இது ஒரு நல்ல பழக்கம் அல்ல. இத்தகைய காட்சி பதிவுகள் தவறாக பயன்படுத்தப்படலாம். உங்கள் குழந்தைகளுக்கு நல்ல பழக்கங்களைப் பெறுங்கள். அவர்கள் உண்மையான உலகத்தைப் புரிந்து கொள்ளட்டும். அவர்களுக்கு சமூக வலைத்தள பிரவேசம் இப்போது அவசியம் இல்லை.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Back to top button