வாழ்க்கை முறை

பெண்களே தெரிஞ்சிக்கங்க…கர்ப்ப பரிசோதனையை நீங்க இரவில் பண்ணலாமா? அல்லது காலையில் பண்ணலாமா

கர்ப்ப பரிசோதனை கிட் பயன்படுத்தி வீட்டிலேயே சோதனை செய்வதன் மூலம் முடிவை நீங்கள் அறிந்து கொள்ளலாம். இருப்பினும்,சில நேரங்களில் நாங்கள் வீட்டில் செய்யும் சோதனை முடிவுகள் தவறாக வருவதற்கு வாய்ப்புள்ளது. துல்லியமான முடிவுகளைப் பெற எப்போது கர்ப்ப பரிசோதனையைப் எடுக்க வேண்டும் என்ற கேள்வி உங்களுக்கு இருக்கலாம். கர்ப்பமாக இருக்க விரும்புகிறீர்களா?

சிறுநீருக்கான வீட்டு கர்ப்ப பரிசோதனை சுமார் 99 சதவீதம் துல்லியமானது. ஆனால் சில நேரங்களில் இது ஒழுங்கற்ற மாதவிடாய் சுழற்சிகள், குறைந்த ஹார்மோன் அளவு, வாழ்க்கை முறை காரணிகள் மற்றும் பிற காரணிகளால் பாதிக்கப்படலாம். இரவில் நீங்கள் தவறான எதிர்மறைகளைப் பெறுவதற்கான வாய்ப்புகள் அதிகம்  என்பதால் காலையில் சோதனை செய்வது நல்லதுதானா? இரவில் செய்வது சரியா? என்ற குழப்பம் உங்களுக்கு ஏற்படலாம். நீங்கள் எப்போது பரிசோதனை செய்வது நல்லது என்று இக்கட்டுரையில் தெரிந்துகொள்ளுங்கள்.

இரவில் கர்ப்ப பரிசோதனை செய்யலாமா?

இரவில் கர்ப்ப பரிசோதனை செய்வது பரவாயில்லை. ஆனால் எதிர்மறையான முடிவுக்கு ஒரு காரணமாக இருக்குமா? இல்லையா? என்பது இன்னும் தெளிவாகத் தெரியவில்லை. ஏனென்றால், உங்கள் சிறுநீரில் இருக்கும் மனித கோரியானிக் கோனாடோட்ரோபின் (எச்.சி.ஜி) நிலைக்கு வீட்டு கர்ப்ப பரிசோதனை பதிலளிக்கிறது. இந்த ஹார்மோன் நஞ்சுக்கொடியால் உற்பத்தி செய்யப்படுகிறது மற்றும் அண்டவிடுப்பின் பத்தாவது நாளில், எச்.சி.ஜியின் அளவு ஒரு வீட்டு சோதனை கருவி மூலம் எளிதாக கண்டறியக்கூடிய ஒரு நிலையை அடைகிறது.

 

காலை சோதனை

 

சிறுநீரின் அதிக செறிவு காரணமாக, ஒரு காலை சோதனை பெரும்பாலும் பரிந்துரைக்கப்படுகிறது. நீங்கள் இரவில் சிறுநீர் கழிக்க மாட்டீர்கள் என்பதால்,உங்கள் சிறுநீரில் எச்.சி.ஜி அளவு அதிகமாக இருக்கும். நீங்கள் கர்ப்பமாக இருக்கிறீர்களா என்று சொல்வது கடினம்.இரவில், உங்கள் சிறுநீர் நீர்த்தப்பட்டு, எச்.சி.ஜியின் அளவு குறைவாக இருக்கும், இது எதிர்மறையான கர்ப்பத்திற்கு வழிவகுக்கும்.

இரவில் எனது சோதனை எதிர்மறையாக இருந்தால் என்ன செய்வது?

வீட்டு கர்ப்ப பரிசோதனை கருவிகள் பெரும்பாலும் துல்லியமான முடிவுகளைத் தருகின்றன. இருப்பினும், நீங்கள் இன்னும் எதிர்மறையான கர்ப்பத்தை பெறலாம். நீங்கள் கர்ப்பமாக இருந்தால் அல்லது கர்ப்பம் தொடர்பான அறிகுறிகளை உறுதிப்படுத்த முயற்சித்தால் மற்றும் சோதனையாளர் எதிர்மறையான முடிவைக் கொடுத்தால், காலையில் அல்லது சில நாட்களுக்குப் பிறகு மற்றொரு பரிசோதனை செய்வது நல்லது.

உடனே அதை எடுக்க வேண்டாம்

பல விஷயங்கள் சோதனை முடிவுகளை பாதிக்கலாம். மேலும், உடனடியாக கர்ப்ப பரிசோதனை செய்ய வேண்டாம். ஏனெனில் இது சில நேரங்களில் உங்களுக்கு எதிர்மறையான முடிவுகளைத் தரும். எனவே, உங்கள் வாழ்க்கையிலும் பல பிரச்சினைகள் ஏற்படலாம்.

 

கர்ப்ப பரிசோதனை செய்ய சிறந்த நேரம்

உங்கள் மாதவிடாய் தாமதமான பிறகு நீங்கள் கர்ப்ப பரிசோதனை செய்யலாம். இது உங்களுக்கு சிறந்த நேரம். சில சோதனை கருவிகள் சோதனைக் காலத்தின் 4 அல்லது 5 நாட்களுக்குள் நேர்மறையான முடிவைக் கொடுக்கும். இருப்பினும், மிகவும் துல்லியமான முடிவுகளைப் பெறுவதற்கும் தவறான நேர்மறைகளைத் தவிர்ப்பதற்கும் ஒரு 1 வார காணாமல் போன பிறகு சோதனையை நடத்துவது நல்லது.

காலை சிறந்தது

உங்கள் மாதவிடாய் சுழற்சி ஒழுங்கற்றதாக இருந்தால், சோதனைக்கு 35-40 நாட்கள் காத்திருக்கவும். நீங்கள் இரவில் கர்ப்ப பரிசோதனை செய்யலாம். இருப்பினும், துல்லியமான முடிவுகளுக்கு, காலையில் சோதனை செய்வது நல்லது.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Back to top button