மருத்துவம்

இரத்த அழுத்தத்தை சீராக வைத்துக் கொள்ள சில இயற்கையான வழிகள்!!!

இன்றைய வாழ்க்கை முறை நாகரீகமாக மாறி வருகிறது, ஆனால் அதனுடன் தொடர்புடைய நோய் ஏமாற்றத்தை ரும் ஒரு விஷயமாக உள்ளது. நாம் நாகரிகத்தை நோக்கி நகரும்போது நோய்கள் அதே வேகத்தில் வருகின்றன. இந்த நோய்களில் சில மிகவும் ஆபத்தானவை. சில நோய்கள் மனச்சோர்வு மற்றும் மன அழுத்தத்தாலும் ஏற்படலாம். உதாரணமாக, இரத்த அழுத்தம்.

விரைவாக கொலஸ்ட்ராலை கரைக்கும் 20 உணவுகள் !!!

இன்றைய தலைமுறையைப் பொறுத்தவரை, இரத்த அழுத்த ஏற்ற இறக்கங்களுக்கு மன அழுத்தம் ஒரு முக்கிய காரணியாகும். எனவே, உங்கள் இரத்த அழுத்தம் இயல்பு நிலைக்கு வர விரும்பினால், அதை நீங்கள் கட்டுப்படுத்த வேண்டும். இருப்பினும், மன அழுத்தத்தைக் குறைக்க உங்களைச் சுற்றி பல விஷயங்கள் உள்ளன. எனவே, உங்கள் இலக்குகளை அடைய விரும்பினால் மன அழுத்தத்தைக் கட்டுப்பாட்டில் வைப்பது மட்டும் போதாது.

உயர் இரத்த அழுத்தத்தின் முதல் 10 காரணங்கள் !!!

மனதைக் கட்டுப்படுத்தி, சோர்வு மற்றும் மன அழுத்தத்துடன் மேய்ப்பது தான் முக்கிய குறிக்கோள். இந்த இலக்கை அடைய வேண்டுமானால், சில பல நடவடிக்கைகளை நீங்கள் எடுக்கலாம். இரத்த அழுத்தம் சுகாதார குறிப்புகள் பல வழிகளை பரிந்துரைக்கின்றன. அவற்றில் ஒன்று என்னவென்றால், நம்முடைய சில வாழ்க்கை முறைகளை மாற்றுவோம்.

சமச்சீர் உடற்பயிற்சி

தற்போதைய வாழ்க்கை முறை உடற்பயிற்சிக்கு நேரத்தை ஒதுக்குவதில்லை. இருப்பினும், நீங்கள் ஒவ்வொரு நாளும் குறைந்தது ஒரு மணிநேரம் உடற்பயிற்சி செய்தால், அது நீண்ட நேரம் ஆரோக்கியமாக இருப்பதை நீங்கள் கவனிக்க மாட்டீர்கள். நீங்கள் ஒவ்வொரு நாளும் உடற்பயிற்சி செய்ய முடியாவிட்டால், வாரத்தில் குறைந்தது 5 நாட்கள் உடற்பயிற்சி செய்யுங்கள். உங்கள் இரத்த அழுத்தத்தை சீராக தொடர்ந்து வைத்திருக்க உதவும் சிறந்த வழிகளில் உடற்பயிற்சியும் ஒன்றாகும்.

எடை அதிகரிப்பு கட்டுப்பாடு

உடற்பயிற்சி செய்யும் போது, ​​ஆரோக்கியமான வாழ்க்கை முறையை நோக்கமாகக் கொள்ளுங்கள். எனவே, எடை அதிகரிப்பும் கட்டுப்படுத்தப்படுகிறது. இரத்த அழுத்தத்தைக் கட்டுப்படுத்த இது மிகவும் முக்கியம்.

சீரான உணவை உண்ணுங்கள்

சீரான உணவை உட்கொள்வதன் முக்கியத்துவம் எப்போதும் வலியுறுத்தப்படுகிறது. நீங்கள் ஒரு சுவையான காலை உணவோடு நாள் தொடங்க வேண்டும். இதைத் தொடர்ந்து சீரான மதிய உணவு மற்றும் சுருக்கமான இரவு உணவு. கார்போஹைட்ரேட்டுகள், புரதங்கள், வைட்டமின்கள் மற்றும் தாதுக்களின் கலவை எப்போதும் சரியான மட்டத்தில் இருக்க வேண்டும்.

சோடியத்தை குறைக்கவும்

இன்று, நாங்கள் பேக் செய்யப்பட்டட உணவுகளைப் பயன்படுத்துகிறோம். ஆனால் அங்கு பட்டியலிடப்பட்டுள்ள ஊட்டச்சத்துக்களின் விரிவான பட்டியலை நீங்கள் எப்போதாவது பார்த்தீர்களா? பேக் செய்யப்பட்ட அனைத்து உணவுகளிலும் சோடியம் அதிகம். இரத்த அழுத்த ஏற்ற இறக்கங்களுக்கு இது மிகவும் ஆபத்தானது. மேலும், உங்கள் உணவில் உப்பு உள்ளடக்கத்தை குறைக்கவும்.

மிதமான அளவு ஆல்கஹால் குடிக்கவும்

இரத்த அழுத்தம் சுகாதார குறிப்புகள் நீங்கள் குடிக்கும் ஆல்கஹால் அளவைக் குறைக்க பரிந்துரைக்கின்றன. முடிந்தால், குடிப்பதை நிறுத்துங்கள். நீங்கள் நிறுத்த முடியாவிட்டால், மிதமான தொகையை எடுத்துக் கொள்ளுங்கள். ஆண்கள் தினமும் ஒன்று அல்லது இரண்டு பெக்குகளை குடிக்கலாம். பெண்கள் ஒரு பெக் மட்டுமே.

சிவப்பு ஒயின் குடிக்கவும்

வெள்ளை ஒயின் ஆபத்தானது. ஆனால் சிவப்பு ஒயின் பயனுள்ளதாக இருக்கும். சிறிது சிவப்பு ஒயின் குடிப்பது உங்கள் தமனிகளை அமைதிப்படுத்தி, உங்கள் இரத்த அழுத்தத்தைக் குறைக்கும்.

புகைபிடிக்கும் பழக்கத்தை விட்டு விடுங்கள்

புகைபிடிக்கும் பழக்கம் எப்போதும் பயனளிக்காது. நீங்கள் பிடிபடாவிட்டால் எந்த நன்மையும் இல்லை. இது நுரையீரலுக்கு ஆபத்தை விளைவிப்பது மட்டுமல்லாமல், இரத்த அழுத்தத்தையும் உயர்த்துகிறது. எனவே, நீங்கள் உங்கள் உடல்நிலையை மீண்டும் பெற விரும்பினால், உடனடியாக புகைப்பிடிப்பதை விட்டுவிடுங்கள்.

இரத்த அழுத்த கண்காணிப்பு
க்கு
உங்கள் இரத்த அழுத்தத்தை தொடர்ந்து வைத்திருக்க சில ஆரோக்கியமான வழிகளை நீங்கள் பின்பற்றினாலும், நீங்கள் அதை இன்னும் சோதிக்க வேண்டும். முடிந்தால், ஒரு நல்ல இரத்த அழுத்த மானிட்டரை வாங்கி தவறாமல் சோதிக்கவும்.

இரத்த அழுத்தத்தில் ஏற்ற இறக்கங்கள் பெரும் வலியை ஏற்படுத்தும். இது பல நோய்களை ஏற்படுத்துகிறது. குறிப்பிட்ட வாழ்க்கை முறை மாற்றங்களில் கடைப்பிடித்தால்மூலம் மன அழுத்தத்தைக் கட்டுப்படுத்தலாம். நீங்கள் இயற்கை வழிகாட்டுதல்களைப் பின்பற்றினால், முடிந்தவரை மாத்திரைகள் எடுப்பதைத் தவிர்க்கலாம்.

இதுப்போன்று சுவாரஸ்யமான மற்றும் பயனுள்ள பல தகவல்களைப் பெற எங்கள் ஃபேஸ்புக் பக்கத்தை லைக் செய்து தொடர்பில் இருங்கள்…

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published.

Back to top button